
Hạng 3 Tây Ban Nha
BXH Hạng 3 Tây Ban Nha mùa 2026-2027: điểm, hiệu số, thành tích sân nhà/sân khách và phong độ 5 trận gần nhất của 20 đội.
CD Lugo đang dẫn đầu Hạng 3 Tây Ban Nha với 25 điểm sau 10 trận, hơn UD Logrones 5 điểm; thắng 4/5 trận gần nhất, vòng tới gặp Cacereno.
Bảng xếp hạng Hạng 3 Tây Ban Nha 2026-2027
| # | Đội | Tr | T | H | B | BT–BB | HS | Điểm | Phong độ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 10 | 8 | 1 | 1 | 18–9 | +9 | 25 | TTTBT | |
| 2 | 10 | 6 | 2 | 2 | 20–13 | +7 | 20 | TBHTB | |
| 3 | 10 | 5 | 2 | 3 | 13–10 | +3 | 17 | BHBTT | |
| 4 | 10 | 5 | 2 | 3 | 9–7 | +2 | 17 | TTTBH | |
| 5 | 10 | 5 | 1 | 4 | 19–10 | +9 | 16 | TTHTT | |
| 6 | 10 | 4 | 3 | 3 | 17–13 | +4 | 15 | BHBBT | |
| 7 | 10 | 4 | 3 | 3 | 12–11 | +1 | 15 | BBTTH | |
| 8 | 10 | 4 | 3 | 3 | 9–8 | +1 | 15 | BHBTB | |
| 9 | 10 | 4 | 2 | 4 | 18–13 | +5 | 14 | BTTBT | |
| 10 | 10 | 3 | 5 | 2 | 6–6 | 0 | 14 | TBHHH | |
| 11 | 10 | 3 | 4 | 3 | 19–17 | +2 | 13 | HHHTB | |
| 12 | 10 | 4 | 1 | 5 | 16–14 | +2 | 13 | TTTHB | |
| 13 | 10 | 3 | 3 | 4 | 10–10 | 0 | 12 | BTHBB | |
| 14 | 10 | 3 | 3 | 4 | 11–12 | -1 | 12 | THHBB | |
| 15 | 10 | 2 | 5 | 3 | 8–10 | -2 | 11 | HBTHH | |
| 16 | 10 | 3 | 2 | 5 | 11–17 | -6 | 11 | BBBBT | |
| 17 | 10 | 3 | 1 | 6 | 12–18 | -6 | 10 | THBTB | |
| 18 | 10 | 2 | 3 | 5 | 12–17 | -5 | 9 | BBTHB | |
| 19 | 10 | 2 | 2 | 6 | 4–15 | -11 | 8 | HTBBT | |
| 20 | 10 | 2 | 2 | 6 | 8–22 | -14 | 8 | HBBTT |
RelegationUpgrade TeamUpgrade Play-offsT thắngH hòaB bại
| # | Đội | Tr | T | H | B | BT–BB | HS | Điểm | Phong độ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 10 | 6 | 3 | 1 | 23–12 | +11 | 21 | BHTTH | |
| 2 | 10 | 6 | 3 | 1 | 19–12 | +7 | 21 | THHTH | |
| 3 | 10 | 5 | 4 | 1 | 16–11 | +5 | 19 | HHTHT | |
| 4 | 10 | 6 | 1 | 3 | 12–8 | +4 | 19 | BTHBT | |
| 5 | 10 | 5 | 2 | 3 | 17–13 | +4 | 17 | THTHT | |
| 6 | 10 | 5 | 1 | 4 | 10–11 | -1 | 16 | HTBBT | |
| 7 | 10 | 3 | 6 | 1 | 18–10 | +8 | 15 | TBHHH | |
| 8 | 10 | 4 | 3 | 3 | 14–11 | +3 | 15 | THTBB | |
| 9 | 10 | 3 | 6 | 1 | 13–11 | +2 | 15 | THHHT | |
| 10 | 10 | 4 | 3 | 3 | 13–11 | +2 | 15 | THTBT | |
| 11 | 10 | 4 | 2 | 4 | 15–16 | -1 | 14 | BHTTB | |
| 12 | 10 | 4 | 1 | 5 | 15–16 | -1 | 13 | TBTTB | |
| 13 | 10 | 3 | 3 | 4 | 12–12 | 0 | 12 | HBHBT | |
| 14 | 10 | 2 | 5 | 3 | 18–16 | +2 | 11 | BHBHH | |
| 15 | 10 | 2 | 5 | 3 | 14–14 | 0 | 11 | HHBHB | |
| 16 | 10 | 1 | 5 | 4 | 9–15 | -6 | 8 | BHBHH | |
| 17 | 10 | 2 | 1 | 7 | 7–12 | -5 | 7 | BBBTB | |
| 18 | 10 | 1 | 4 | 5 | 11–20 | -9 | 7 | BHHTH | |
| 19 | 10 | 2 | 1 | 7 | 6–18 | -12 | 7 | BTBBB | |
| 20 | 10 | 1 | 3 | 6 | 4–17 | -13 | 6 | BTBHB |
RelegationUpgrade TeamUpgrade Play-offsT thắngH hòaB bại
Sân nhà / sân khách · Group A
| # | Đội | Sân nhà | Sân khách | ||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | ||
| 1 | CD Lugo | 5 | 5-0-0 | 10–2 | 15 | 5 | 3-1-1 | 8–7 | 10 |
| 2 | UD Logrones | 5 | 2-2-1 | 6–5 | 8 | 5 | 4-0-1 | 14–8 | 12 |
| 3 | Mirandes | 4 | 3-1-0 | 6–1 | 10 | 6 | 2-1-3 | 7–9 | 7 |
| 4 | Racing de Ferrol | 5 | 4-1-0 | 7–2 | 13 | 5 | 1-1-3 | 2–5 | 4 |
| 5 | Extremadura UD | 5 | 2-1-2 | 6–4 | 7 | 5 | 3-0-2 | 13–6 | 9 |
| 6 | Athletic Bilbao B | 5 | 2-2-1 | 8–7 | 8 | 5 | 2-1-2 | 9–6 | 7 |
| 7 | Pontevedra | 5 | 2-1-2 | 8–7 | 7 | 5 | 2-2-1 | 4–4 | 8 |
| 8 | Cacereno | 5 | 4-1-0 | 7–1 | 13 | 5 | 0-2-3 | 2–7 | 2 |
| 9 | Real Aviles | 5 | 2-0-3 | 8–7 | 6 | 5 | 2-2-1 | 10–6 | 8 |
| 10 | Ponferradina | 5 | 2-2-1 | 2–2 | 8 | 5 | 1-3-1 | 4–4 | 6 |
| 11 | Real Union | 5 | 2-2-1 | 11–8 | 8 | 5 | 1-2-2 | 8–9 | 5 |
| 12 | Merida AD | 5 | 2-1-2 | 9–9 | 7 | 5 | 2-0-3 | 7–5 | 6 |
| 13 | Cultural Leonesa | 4 | 2-1-1 | 8–5 | 7 | 6 | 1-2-3 | 2–5 | 5 |
| 14 | Zamora CF | 6 | 1-2-3 | 7–9 | 5 | 4 | 2-1-1 | 4–3 | 7 |
| 15 | Barakaldo CF | 6 | 2-4-0 | 7–4 | 10 | 4 | 0-1-3 | 1–6 | 1 |
| 16 | Deportivo La Coruna B | 5 | 2-1-2 | 5–8 | 7 | 5 | 1-1-3 | 6–9 | 4 |
| 17 | Unionistas de Salamanca CF | 5 | 3-0-2 | 10–9 | 9 | 5 | 0-1-4 | 2–9 | 1 |
| 18 | CD Coria | 5 | 2-1-2 | 9–8 | 7 | 5 | 0-2-3 | 3–9 | 2 |
| 19 | UD Ourense | 5 | 2-1-2 | 2–4 | 7 | 5 | 0-1-4 | 2–11 | 1 |
| 20 | Arenas Club de Getxo | 5 | 1-1-3 | 4–10 | 4 | 5 | 1-1-3 | 4–12 | 4 |
Bàn thắng & tài xỉu theo đội · Group A
| # | Đội | Tr | BTTS | Tài 1.5 | Tài 2.5 | Tài 3.5 | Bàn/trận |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | CD Lugo | 10 | 60% | 70% | 70% | 30% | 2.70 |
| 2 | UD Logrones | 10 | 80% | 90% | 70% | 30% | 3.30 |
| 3 | Mirandes | 10 | 30% | 60% | 20% | 20% | 2.30 |
| 4 | Racing de Ferrol | 10 | 20% | 40% | 10% | 10% | 1.60 |
| 5 | Extremadura UD | 10 | 40% | 60% | 60% | 40% | 2.90 |
| 6 | Athletic Bilbao B | 10 | 80% | 90% | 80% | 40% | 3.00 |
| 7 | Pontevedra | 10 | 60% | 70% | 40% | 20% | 2.30 |
| 8 | Cacereno | 10 | 30% | 50% | 20% | 10% | 1.70 |
| 9 | Real Aviles | 10 | 60% | 90% | 70% | 30% | 3.10 |
| 10 | Ponferradina | 10 | 30% | 40% | 10% | 0% | 1.20 |
| 11 | Real Union | 10 | 70% | 90% | 70% | 60% | 3.60 |
| 12 | Merida AD | 10 | 40% | 60% | 50% | 30% | 3.00 |
| 13 | Cultural Leonesa | 10 | 40% | 50% | 30% | 20% | 2.00 |
| 14 | Zamora CF | 10 | 70% | 80% | 40% | 10% | 2.30 |
| 15 | Barakaldo CF | 10 | 30% | 40% | 20% | 20% | 1.80 |
| 16 | Deportivo La Coruna B | 10 | 50% | 80% | 60% | 30% | 2.80 |
| 17 | Unionistas de Salamanca CF | 10 | 60% | 80% | 60% | 40% | 3.00 |
| 18 | CD Coria | 10 | 60% | 70% | 50% | 40% | 2.90 |
| 19 | UD Ourense | 10 | 20% | 60% | 30% | 10% | 1.90 |
| 20 | Arenas Club de Getxo | 10 | 50% | 90% | 60% | 30% | 3.00 |
Sân nhà / sân khách
| # | Đội | Sân nhà | Sân khách | ||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | ||
| 1 | Villarreal B | 5 | 3-1-1 | 10–5 | 10 | 5 | 3-2-0 | 13–7 | 11 |
| 2 | Real Zaragoza | 4 | 3-1-0 | 8–3 | 10 | 6 | 3-2-1 | 11–9 | 11 |
| 3 | Real Jaen CF | 5 | 3-2-0 | 11–8 | 11 | 5 | 2-2-1 | 5–3 | 8 |
| 4 | Real Murcia | 4 | 3-1-0 | 8–1 | 10 | 6 | 3-0-3 | 4–7 | 9 |
| 5 | UD Ibiza | 5 | 3-1-1 | 8–4 | 10 | 5 | 2-1-2 | 9–9 | 7 |
| 6 | Hercules | 6 | 3-1-2 | 5–4 | 10 | 4 | 2-0-2 | 5–7 | 6 |
| 7 | AD Alcorcon | 5 | 2-3-0 | 12–4 | 9 | 5 | 1-3-1 | 6–6 | 6 |
| 8 | FC Cartagena | 4 | 3-1-0 | 8–1 | 10 | 6 | 1-2-3 | 6–10 | 5 |
| 9 | SD Huesca | 6 | 3-2-1 | 7–5 | 11 | 4 | 0-4-0 | 6–6 | 4 |
| 10 | Real Madrid Castilla | 5 | 4-0-1 | 11–6 | 12 | 5 | 0-3-2 | 2–5 | 3 |
| 11 | Gimnastic de Tarragona | 5 | 4-0-1 | 13–7 | 12 | 5 | 0-2-3 | 2–9 | 2 |
| 12 | Algeciras | 5 | 3-1-1 | 7–4 | 10 | 5 | 1-0-4 | 8–12 | 3 |
| 13 | Sant Andreu | 5 | 2-3-0 | 9–5 | 9 | 5 | 1-0-4 | 3–7 | 3 |
| 14 | Atletico de Madrid B | 6 | 1-4-1 | 13–11 | 7 | 4 | 1-1-2 | 5–5 | 4 |
| 15 | Antequera CF | 5 | 2-2-1 | 7–5 | 8 | 5 | 0-3-2 | 7–9 | 3 |
| 16 | Aguilas CF | 5 | 1-2-2 | 6–7 | 5 | 5 | 0-3-2 | 3–8 | 3 |
| 17 | CF Rayo Majadahonda | 5 | 2-1-2 | 6–5 | 7 | 5 | 0-0-5 | 1–7 | 0 |
| 18 | Juventud Torremolinos CF | 5 | 1-2-2 | 7–8 | 5 | 5 | 0-2-3 | 4–12 | 2 |
| 19 | CE Europa | 5 | 2-0-3 | 4–7 | 6 | 5 | 0-1-4 | 2–11 | 1 |
| 20 | Teruel | 5 | 1-3-1 | 3–3 | 6 | 5 | 0-0-5 | 1–14 | 0 |
Bàn thắng & tài xỉu theo đội
| # | Đội | Tr | BTTS | Tài 1.5 | Tài 2.5 | Tài 3.5 | Bàn/trận |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Villarreal B | 10 | 70% | 90% | 80% | 50% | 3.50 |
| 2 | Real Zaragoza | 10 | 40% | 60% | 40% | 40% | 3.10 |
| 3 | Real Jaen CF | 10 | 50% | 70% | 50% | 30% | 2.70 |
| 4 | Real Murcia | 10 | 20% | 50% | 40% | 20% | 2.00 |
| 5 | UD Ibiza | 10 | 60% | 90% | 60% | 20% | 3.00 |
| 6 | Hercules | 10 | 30% | 60% | 30% | 10% | 2.10 |
| 7 | AD Alcorcon | 10 | 60% | 80% | 50% | 30% | 2.80 |
| 8 | FC Cartagena | 10 | 50% | 70% | 40% | 30% | 2.50 |
| 9 | SD Huesca | 10 | 60% | 80% | 40% | 30% | 2.40 |
| 10 | Real Madrid Castilla | 10 | 50% | 80% | 30% | 20% | 2.40 |
| 11 | Gimnastic de Tarragona | 10 | 50% | 90% | 60% | 30% | 3.10 |
| 12 | Algeciras | 10 | 70% | 90% | 60% | 30% | 3.10 |
| 13 | Sant Andreu | 10 | 50% | 80% | 40% | 20% | 2.40 |
| 14 | Atletico de Madrid B | 10 | 70% | 90% | 60% | 50% | 3.40 |
| 15 | Antequera CF | 10 | 70% | 80% | 40% | 40% | 2.80 |
| 16 | Aguilas CF | 10 | 60% | 70% | 40% | 30% | 2.40 |
| 17 | CF Rayo Majadahonda | 10 | 40% | 60% | 30% | 0% | 1.90 |
| 18 | Juventud Torremolinos CF | 10 | 50% | 70% | 60% | 50% | 3.10 |
| 19 | CE Europa | 10 | 40% | 70% | 70% | 10% | 2.40 |
| 20 | Teruel | 10 | 30% | 70% | 20% | 20% | 2.10 |
Đội cuối bảng là Arenas Club de Getxo với 8 điểm, hiệu số -14.
Toàn giải trung bình 2.50 bàn/trận sau 100 lượt trận.
Cách đọc bảng xếp hạng · Tr trận · T thắng · H hòa · B bại · HS hiệu số
Hỏi nhanh về trang này
- Đội nào đang đứng đầu Hạng 3 Tây Ban Nha?
- CD Lugo dẫn đầu Hạng 3 Tây Ban Nha 2026-2027 với 25 điểm sau 10 trận (8 thắng, 1 hòa, 1 thua, hiệu số +9), hơn UD Logrones xếp thứ hai 5 điểm.
- Hạng 3 Tây Ban Nha mùa này trung bình bao nhiêu bàn mỗi trận?
- Sau 100 trận đã đấu, 20 đội ở Hạng 3 Tây Ban Nha ghi tổng cộng 252 bàn, trung bình 2,52 bàn/trận; đội ghi nhiều bàn nhất là UD Logrones (20 bàn).
- Vua phá lưới Hạng 3 Tây Ban Nha hiện tại là ai?
- Anai morales (UD Logrones) dẫn đầu danh sách ghi bàn Hạng 3 Tây Ban Nha 2026-2027 với 9 bàn; xếp sau là Álvaro Santamaría (Real Aviles) với 6 bàn.
- Lượt trận tiếp theo của Hạng 3 Tây Ban Nha diễn ra khi nào?
- Trận gần nhất của Hạng 3 Tây Ban Nha là Cacereno vs CD Lugo lúc 01:00 ngày 07/11/2026 (Vòng 11); ngày đó có 2 trận.
- Hạng 3 Tây Ban Nha đang đá đến vòng mấy?
- Hạng 3 Tây Ban Nha 2026-2027 đang ở vòng 11 trên tổng 38 vòng, với 20 đội tham dự.
Trả lời sinh tự động từ số liệu trên trang, tính đến 16:22 03/11/2026 (giờ Việt Nam).