
Helibelton Palacios
Helibelton Palacios là hậu vệ 33 tuổi quốc tịch COL, hiện khoác áo Independiente Santa Fe.
Tiểu sử Helibelton Palacios
Thi đấu cho Independiente Santa Fe ở vị trí hậu vệ, Helibelton Palacios là cầu thủ quốc tịch Colombia, 33 tuổi. Cao 181 cm, nặng 81 kg, thuận chân phải, cầu thủ có mùa 2026 với 42 trận, 3586 phút thi đấu, 1 bàn, 2 kiến tạo và điểm trung bình 6,41. Tại Primera A Colombia có 31 trận, 1 bàn và 2 kiến tạo; tại Copa Sudamericana có 6 trận; tại Copa Libertadores có 4 trận. Giá trị thị trường hiện là 450 nghìn €, giá trị cao nhất đạt 1,5 triệu € vào năm 2020, và hợp đồng kéo dài đến 30/12/2028.
Biên tập từ dữ liệu trên trang, 28/10/2026.
Mùa 2026 · tổng hợp 4 giải
Thống kê theo giải
| Giải | Mùa | Đội | Trận | Chính | Phút | Bàn | Pen | KT | Sút | Trúng | Chuyền | TC | Vàng | Đỏ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Primera A Colombia | 2026 | — | 32 | 30 | 2.697 | 1 | 0 | 2 | 10 | 2 | 78% | 60% | 5 | 2 | 6,52 |
| Copa Sudamericana | 2026 | — | 6 | 6 | 540 | 0 | 0 | 0 | 1 | 0 | 82% | 63% | 0 | 0 | 6,96 |
| Copa Libertadores | 2026 | — | 4 | 4 | 349 | 0 | 0 | 0 | 3 | 0 | 70% | 48% | 0 | 0 | 6,25 |
| Cúp Colombia | 2026 | — | 2 | 2 | 180 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | — | — | 0 | 0 | — |
Chỉ số chi tiết từng giải
Primera A Colombia · mùa 2026 · 32 trận ra sân, 2.697 phút · điểm TB 6,52
Tấn công
- Bàn thắng
- 1
- Phạt đền ghi
- 0
- Kiến tạo
- 2
- Sút / trúng đích
- 2/10
- Sút trong vòng cấm
- 8
- Sút ngoài vòng cấm
- 2
- Dội khung gỗ
- 0
- Cơ hội lớn tạo ra
- 2
- Cơ hội lớn bỏ lỡ
- 1
- Rê bóng thành công
- 6/11
- Đá phạt (bàn / sút)
- 0/27
- Phản công (bàn / sút / lần)
- 0/0/1
- Việt vị
- 2
Chuyền bóng
- Chuyền chính xác
- 665/847 (78%)
- Chuyền quyết định
- 20
- Tạt bóng chính xác
- 11/75 (14%)
- Chuyền dài chính xác
- 33/80 (41%)
Phòng ngự
- Tắc bóng (thành công / tổng)
- 37 (chưa có số thành công)
- Cắt bóng
- 26
- Phá bóng
- 90
- Chặn cú sút
- 5
Tranh chấp
- Tranh chấp thắng
- 105/174 (60%)
- Không chiến thắng / thua
- 35 / 26
- Tranh chấp mặt đất thắng / thua
- 70 / 43
- Bị tước bóng
- 5
- Mất quyền kiểm soát
- 343
- Phạm lỗi
- 24
- Bị phạm lỗi
- 27
Kỷ luật
- Thẻ vàng
- 5
- Thẻ đỏ
- 2
- Hai vàng thành đỏ
- 2
Cập nhật 30/10/2026
Copa Sudamericana · mùa 2026 · 6 trận ra sân, 540 phút · điểm TB 6,96
Tấn công
- Bàn thắng
- 0
- Phạt đền ghi
- 0
- Kiến tạo
- 0
- Sút / trúng đích
- 0/1
- Sút trong vòng cấm
- 1
- Sút ngoài vòng cấm
- 0
- Dội khung gỗ
- 0
- Cơ hội lớn tạo ra
- 1
- Cơ hội lớn bỏ lỡ
- 1
- Rê bóng thành công
- 9/14
- Đá phạt (bàn / sút)
- 0/7
- Phản công (bàn / sút / lần)
- 0/0/0
- Việt vị
- 0
Chuyền bóng
- Chuyền chính xác
- 183/221 (82%)
- Chuyền quyết định
- 7
- Tạt bóng chính xác
- 4/18 (22%)
- Chuyền dài chính xác
- 6/14 (42%)
Phòng ngự
- Tắc bóng (thành công / tổng)
- 19 (chưa có số thành công)
- Cắt bóng
- 9
- Phá bóng
- 19
- Chặn cú sút
- 0
Tranh chấp
- Tranh chấp thắng
- 43/68 (63%)
- Không chiến thắng / thua
- 8 / 10
- Tranh chấp mặt đất thắng / thua
- 35 / 15
- Bị tước bóng
- 4
- Mất quyền kiểm soát
- 86
- Phạm lỗi
- 3
- Bị phạm lỗi
- 7
Kỷ luật
- Thẻ vàng
- 0
- Thẻ đỏ
- 0
- Hai vàng thành đỏ
- 0
Cập nhật 17/09/2026
Copa Libertadores · mùa 2026 · 4 trận ra sân, 349 phút · điểm TB 6,25
Tấn công
- Bàn thắng
- 0
- Phạt đền ghi
- 0
- Kiến tạo
- 0
- Sút / trúng đích
- 0/3
- Sút trong vòng cấm
- 3
- Sút ngoài vòng cấm
- 0
- Dội khung gỗ
- 0
- Cơ hội lớn tạo ra
- 0
- Cơ hội lớn bỏ lỡ
- 0
- Rê bóng thành công
- 2/11
- Đá phạt (bàn / sút)
- 0
- Phản công (bàn / sút / lần)
- 0/0/0
- Việt vị
- 0
Chuyền bóng
- Chuyền chính xác
- 78/110 (70%)
- Chuyền quyết định
- 1
- Tạt bóng chính xác
- 1/8 (12%)
- Chuyền dài chính xác
- 3/12 (25%)
Phòng ngự
- Tắc bóng (thành công / tổng)
- 7 (chưa có số thành công)
- Cắt bóng
- 7
- Phá bóng
- 19
- Chặn cú sút
- 2
Tranh chấp
- Tranh chấp thắng
- 19/39 (48%)
- Không chiến thắng / thua
- 10 / 3
- Tranh chấp mặt đất thắng / thua
- 9 / 17
- Bị tước bóng
- 2
- Mất quyền kiểm soát
- 67
- Phạm lỗi
- 2
- Bị phạm lỗi
- 0
Kỷ luật
- Thẻ vàng
- 0
- Thẻ đỏ
- 0
- Hai vàng thành đỏ
- 0
Cập nhật 17/07/2026
Cúp Colombia · mùa 2026 · 2 trận ra sân, 180 phút
Tấn công
- Bàn thắng
- 0
- Phạt đền ghi
- 0
- Kiến tạo
- 0
- Sút / trúng đích
- 0
- Sút trong vòng cấm
- 0
- Sút ngoài vòng cấm
- 0
- Dội khung gỗ
- 0
- Cơ hội lớn tạo ra
- 0
- Cơ hội lớn bỏ lỡ
- 0
- Rê bóng thành công
- 0
- Đá phạt (bàn / sút)
- 0
- Phản công (bàn / sút / lần)
- 0/0/0
- Việt vị
- 0
Chuyền bóng
- Chuyền chính xác
- —
- Chuyền quyết định
- 0
- Tạt bóng chính xác
- —
- Chuyền dài chính xác
- —
Phòng ngự
- Tắc bóng (thành công / tổng)
- 0
- Cắt bóng
- 0
- Phá bóng
- 0
- Chặn cú sút
- 0
Tranh chấp
- Tranh chấp thắng
- —
- Không chiến thắng / thua
- 0 / 0
- Tranh chấp mặt đất thắng / thua
- 0 / 0
- Bị tước bóng
- 0
- Mất quyền kiểm soát
- 0
- Phạm lỗi
- 0
- Bị phạm lỗi
- 0
Kỷ luật
- Thẻ vàng
- 0
- Thẻ đỏ
- 0
- Hai vàng thành đỏ
- 0
Cập nhật 02/11/2026
Chỉ số 10 trận gần nhất
| Ngày | Giải | Đối thủ | KQ | Phút | Bàn | KT | Sút | Trúng | CQĐ | Chuyền | Tắc bóng | TC | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 30/10/2026 | Primera A Colombia | @ Atletico Nacional Medellin | B 0-2 | 90 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 27/33 | 1 | 2/2 | — | 6,14 |
| 27/10/2026 | Primera A Colombia | vs Atletico Bucaramanga | T 2-1 | 90 | 0 | 0 | 2 | 0 | 1 | 36/38 | 0 | 0/1 | — | 6,63 |
| 22/10/2026 | Primera A Colombia | vs Jaguares de Cordoba | T 2-1 | 90 | 0 | 0 | 0 | 0 | 3 | 29/32 | 0 | 1/6 | — | 7,02 |
| 19/10/2026 | Primera A Colombia | @ Llaneros FC | B 0-1 | 90 | 0 | 0 | 0 | 0 | 1 | 35/44 | 1 | 5/7 | — | 6,69 |
| 06/10/2026 | Primera A Colombia | @ Dep.Independiente Medellin | T 1-0 | 90 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 22/24 | 2 | 5/7 | — | 7,02 |
| 30/09/2026 | Primera A Colombia | @ Deportivo Pereira | T 2-1 | 90 | 0 | 1 | 1 | 0 | 1 | 16/26 | 1 | 4/6 | — | 6,39 |
| 23/09/2026 | Primera A Colombia | vs Deportivo Cali | B 0-1 | 90 | 0 | 0 | 1 | 0 | 2 | 30/34 | 2 | 4/5 | — | 7,03 |
| 20/09/2026 | Primera A Colombia | @ Alianza Fútbol Club | T 4-1 | 90 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 29/34 | 1 | 2/5 | — | 6,59 |
| 16/09/2026 | Copa Sudamericana | @ Vasco da Gama Saf - RJ | B 0-2 | 90 | 0 | 0 | 0 | 0 | 2 | 24/34 | 2 | 8/11 | — | 6,09 |
| 09/09/2026 | Copa Sudamericana | vs Vasco da Gama Saf - RJ | H 0-0 | 90 | 0 | 0 | 1 | 0 | 2 | 43/47 | 4 | 6/13 | — | 6,93 |
Giá trị thị trường qua các năm
Bảng số liệu (27 mốc)
| Thời điểm | Tuổi | Giá trị |
|---|---|---|
| 14/03/2016 | 22 | 700 nghìn € |
| 31/08/2016 | 23 | 750 nghìn € |
| 09/11/2016 | 23 | 800 nghìn € |
| 20/01/2017 | 23 | 800 nghìn € |
| 05/06/2017 | 23 | 1,2 triệu € |
| 08/01/2018 | 24 | 1,2 triệu € |
| 06/03/2018 | 24 | 1,2 triệu € |
| 07/06/2018 | 24 | 1,2 triệu € |
| 08/10/2018 | 25 | 1,2 triệu € |
| 22/12/2018 | 25 | 1,5 triệu € |
| 20/06/2019 | 26 | 1,5 triệu € |
| 27/02/2020 | 26 | 1,5 triệu € |
| 07/04/2020 | 26 | 1,2 triệu € |
| 18/03/2021 | 27 | 1,0 triệu € |
| 09/06/2021 | 27 | 1,0 triệu € |
| 29/12/2021 | 28 | 1,2 triệu € |
| 02/06/2022 | 28 | 1,2 triệu € |
| 06/11/2022 | 29 | 1,2 triệu € |
| 12/06/2023 | 30 | 1,2 triệu € |
| 10/12/2023 | 30 | 1,0 triệu € |
| 27/03/2024 | 30 | 1,0 triệu € |
| 16/06/2024 | 31 | 1,0 triệu € |
| 26/11/2024 | 31 | 900 nghìn € |
| 06/04/2025 | 31 | 700 nghìn € |
| 19/06/2025 | 32 | 550 nghìn € |
| 04/12/2025 | 32 | 450 nghìn € |
| 03/06/2026 | 32 | 450 nghìn € |
Giá trị thị trường cao nhất 1,5 triệu € vào năm 2020; hiện tại 450 nghìn €.
Chỉ số
- Tốc độ42
- Kỹ thuật45
- Tư duy42
- Sức mạnh63
- Thể lực51