
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ
BXH Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ mùa 2026-2027: điểm, hiệu số, thành tích sân nhà/sân khách và phong độ 5 trận gần nhất của 18 đội.
Elazigspor đang dẫn đầu Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ với 22 điểm sau 9 trận, bằng điểm Musspor; thắng 4/5 trận gần nhất, vòng tới gặp S.Urfaspor.
Bảng xếp hạng Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ 2026-2027
| # | Đội | Tr | T | H | B | BT–BB | HS | Điểm | Phong độ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 9 | 7 | 1 | 1 | 27–7 | +20 | 22 | BTTTT | |
| 2 | 9 | 7 | 1 | 1 | 29–13 | +16 | 22 | TTTBT | |
| 3 | 9 | 6 | 3 | 0 | 17–8 | +9 | 21 | HTTTT | |
| 4 | 9 | 7 | 0 | 2 | 19–14 | +5 | 21 | TTTTB | |
| 5 | 9 | 6 | 1 | 2 | 17–11 | +6 | 19 | BTTTT | |
| 6 | 9 | 5 | 3 | 1 | 20–11 | +9 | 18 | HTTTT | |
| 7 | 9 | 5 | 2 | 2 | 17–9 | +8 | 17 | TBTHT | |
| 8 | 9 | 4 | 1 | 4 | 19–15 | +4 | 13 | BBBTT | |
| 9 | 9 | 4 | 1 | 4 | 11–10 | +1 | 13 | TBBHT | |
| 10 | 9 | 3 | 2 | 4 | 16–20 | -4 | 11 | TTHBB | |
| 11 | 9 | 2 | 3 | 4 | 15–14 | +1 | 9 | BHTBB | |
| 12 | 9 | 3 | 0 | 6 | 11–16 | -5 | 9 | TBBTB | |
| 13 | 8 | 2 | 2 | 4 | 14–15 | -1 | 8 | BHBTT | |
| 14 | 8 | 2 | 1 | 5 | 10–18 | -8 | 7 | TBBBB | |
| 15 | 9 | 2 | 1 | 6 | 7–19 | -12 | 7 | BTBBB | |
| 16 | 9 | 2 | 1 | 6 | 7–26 | -19 | 7 | TBHBB | |
| 17 | 9 | 1 | 1 | 7 | 4–17 | -13 | 4 | BBBBB | |
| 18 | 9 | 0 | 0 | 9 | 4–21 | -17 | 0 | BBBBB |
RelegationUpgrade TeamPost season qualificationT thắngH hòaB bại
| # | Đội | Tr | T | H | B | BT–BB | HS | Điểm | Phong độ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 9 | 7 | 0 | 2 | 20–9 | +11 | 21 | TTTTT | |
| 2 | 8 | 6 | 1 | 1 | 18–10 | +8 | 19 | TTHTB | |
| 3 | 9 | 5 | 3 | 1 | 18–12 | +6 | 18 | TTTHH | |
| 4 | 9 | 5 | 2 | 2 | 26–12 | +14 | 17 | BTTTH | |
| 5 | 8 | 4 | 3 | 1 | 15–10 | +5 | 15 | HTTTB | |
| 6 | 9 | 4 | 3 | 2 | 18–14 | +4 | 15 | THTHT | |
| 7 | 9 | 4 | 2 | 3 | 13–12 | +1 | 14 | TBTBT | |
| 8 | 9 | 3 | 4 | 2 | 10–9 | +1 | 13 | BTHHT | |
| 9 | 8 | 3 | 2 | 3 | 16–13 | +3 | 11 | TBBBH | |
| 10 | 8 | 3 | 2 | 3 | 10–15 | -5 | 11 | THBTB | |
| 11 | 8 | 2 | 4 | 2 | 14–10 | +4 | 10 | TTHHH | |
| 12 | 9 | 3 | 1 | 5 | 13–18 | -5 | 10 | BBHTT | |
| 13 | 9 | 2 | 2 | 5 | 9–15 | -6 | 8 | BBBBT | |
| 14 | 8 | 1 | 2 | 5 | 9–15 | -6 | 5 | BTBHB | |
| 15 | 8 | 1 | 2 | 5 | 7–14 | -7 | 5 | TBBHB | |
| 16 | 8 | 1 | 2 | 5 | 6–14 | -8 | 5 | BBBHB | |
| 17 | 8 | 0 | 1 | 7 | 5–25 | -20 | 1 | BHBBB |
RelegationUpgrade TeamPost season qualificationT thắngH hòaB bại
Sân nhà / sân khách · LiG B
| # | Đội | Sân nhà | Sân khách | ||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | ||
| 1 | Elazigspor | 4 | 3-0-1 | 13–4 | 9 | 5 | 4-1-0 | 14–3 | 13 |
| 2 | Musspor | 5 | 5-0-0 | 19–5 | 15 | 4 | 2-1-1 | 10–8 | 7 |
| 3 | Derincespor | 4 | 3-1-0 | 7–2 | 10 | 5 | 3-2-0 | 10–6 | 11 |
| 4 | Aliaga Futbol | 4 | 4-0-0 | 7–2 | 12 | 5 | 3-0-2 | 12–12 | 9 |
| 5 | Inegol Kafkas Genclik | 5 | 3-0-2 | 10–8 | 9 | 4 | 3-1-0 | 7–3 | 10 |
| 6 | Şanlıurfaspor | 5 | 3-2-0 | 11–4 | 11 | 4 | 2-1-1 | 9–7 | 7 |
| 7 | Corluspor | 4 | 0-2-2 | 4–7 | 2 | 5 | 5-0-0 | 13–2 | 15 |
| 8 | Erbaaspor S | 5 | 2-1-2 | 11–11 | 7 | 4 | 2-0-2 | 8–4 | 6 |
| 9 | Menemen Belediye Spor | 5 | 3-0-2 | 9–4 | 9 | 4 | 1-1-2 | 2–6 | 4 |
| 10 | Ispartaspor | 4 | 1-1-2 | 8–9 | 4 | 5 | 2-1-2 | 8–11 | 7 |
| 11 | Aksarayspor | 5 | 2-1-2 | 8–5 | 7 | 4 | 0-2-2 | 7–9 | 2 |
| 12 | Ankaraspor FK | 5 | 2-0-3 | 8–8 | 6 | 4 | 1-0-3 | 3–8 | 3 |
| 13 | Sebat Genclikspor | 4 | 1-2-1 | 7–7 | 5 | 4 | 1-0-3 | 7–8 | 3 |
| 14 | Somaspor | 4 | 0-1-3 | 5–10 | 1 | 4 | 2-0-2 | 5–8 | 6 |
| 15 | Adana Demirspor | 4 | 1-0-3 | 3–6 | 3 | 5 | 1-1-3 | 4–13 | 4 |
| 16 | GMG Kastamonuspor | 5 | 2-1-2 | 5–13 | 7 | 4 | 0-0-4 | 2–13 | 0 |
| 17 | Atakas Hatayspor | 4 | 1-0-3 | 2–8 | 3 | 5 | 0-1-4 | 2–9 | 1 |
| 18 | Arnavutköy BGS | 4 | 0-0-4 | 3–11 | 0 | 5 | 0-0-5 | 1–10 | 0 |
Bàn thắng & tài xỉu theo đội · LiG B
| # | Đội | Tr | BTTS | Tài 1.5 | Tài 2.5 | Tài 3.5 | Bàn/trận |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Elazigspor | 9 | 33% | 88% | 77% | 55% | 3.78 |
| 2 | Musspor | 9 | 66% | 77% | 77% | 77% | 4.67 |
| 3 | Derincespor | 9 | 55% | 66% | 44% | 33% | 2.78 |
| 4 | Aliaga Futbol | 9 | 66% | 88% | 77% | 44% | 3.67 |
| 5 | Inegol Kafkas Genclik | 9 | 77% | 77% | 66% | 44% | 3.11 |
| 6 | Şanlıurfaspor | 9 | 66% | 88% | 55% | 44% | 3.44 |
| 7 | Corluspor | 9 | 44% | 77% | 44% | 44% | 2.89 |
| 8 | Erbaaspor S | 9 | 55% | 88% | 77% | 33% | 3.78 |
| 9 | Menemen Belediye Spor | 9 | 22% | 66% | 44% | 22% | 2.33 |
| 10 | Ispartaspor | 9 | 66% | 88% | 77% | 66% | 4.00 |
| 11 | Aksarayspor | 9 | 66% | 88% | 55% | 33% | 3.22 |
| 12 | Ankaraspor FK | 9 | 44% | 66% | 66% | 22% | 3.00 |
| 13 | Sebat Genclikspor | 8 | 75% | 87% | 75% | 50% | 3.63 |
| 14 | Somaspor | 8 | 62% | 87% | 75% | 50% | 3.50 |
| 15 | Adana Demirspor | 9 | 33% | 88% | 44% | 11% | 2.89 |
| 16 | GMG Kastamonuspor | 9 | 44% | 77% | 77% | 55% | 3.67 |
| 17 | Atakas Hatayspor | 9 | 11% | 66% | 44% | 11% | 2.33 |
| 18 | Arnavutköy BGS | 9 | 33% | 88% | 44% | 22% | 2.78 |
Sân nhà / sân khách
| # | Đội | Sân nhà | Sân khách | ||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | ||
| 1 | Yeni Orduspor | 4 | 3-0-1 | 8–6 | 9 | 5 | 4-0-1 | 12–3 | 12 |
| 2 | Sakaryaspor | 4 | 2-1-1 | 7–5 | 7 | 4 | 4-0-0 | 11–5 | 12 |
| 3 | Adana 01 FK | 5 | 3-2-0 | 12–6 | 11 | 4 | 2-1-1 | 6–6 | 7 |
| 4 | Ankarademirspor | 4 | 3-0-1 | 18–6 | 9 | 5 | 2-2-1 | 8–6 | 8 |
| 5 | Erzincanspor | 4 | 1-2-1 | 5–4 | 5 | 4 | 3-1-0 | 10–6 | 10 |
| 6 | Hekimoglu Trabzon | 5 | 3-1-1 | 12–8 | 10 | 4 | 1-2-1 | 6–6 | 5 |
| 7 | Kahramanmaraş İstiklal Spor | 5 | 3-1-1 | 8–5 | 10 | 4 | 1-1-2 | 5–7 | 4 |
| 8 | 12 Bingol Bld | 4 | 2-1-1 | 4–3 | 7 | 5 | 1-3-1 | 6–6 | 6 |
| 9 | Beyoglu Yeni Carsi | 4 | 2-1-1 | 9–4 | 7 | 4 | 1-1-2 | 7–9 | 4 |
| 10 | Karacabey Belediyespor | 4 | 1-2-1 | 7–8 | 5 | 4 | 2-0-2 | 3–7 | 6 |
| 11 | Ankaragucu | 4 | 1-2-1 | 7–5 | 5 | 4 | 1-2-1 | 7–5 | 5 |
| 12 | Kutahyaspor | 5 | 2-1-2 | 9–9 | 7 | 4 | 1-0-3 | 4–9 | 3 |
| 13 | Serik Belediyespor | 4 | 1-0-3 | 2–5 | 3 | 5 | 1-2-2 | 7–10 | 5 |
| 14 | Inegolspor | 4 | 1-2-1 | 5–5 | 5 | 4 | 0-0-4 | 4–10 | 0 |
| 15 | Fethiyespor | 4 | 0-2-2 | 3–7 | 2 | 4 | 1-0-3 | 4–7 | 3 |
| 16 | Kirklarelispor | 4 | 0-0-4 | 4–12 | 0 | 4 | 1-2-1 | 2–2 | 5 |
| 17 | Iskenderunspor | 4 | 0-0-4 | 2–7 | 0 | 4 | 0-1-3 | 3–18 | 1 |
Bàn thắng & tài xỉu theo đội
| # | Đội | Tr | BTTS | Tài 1.5 | Tài 2.5 | Tài 3.5 | Bàn/trận |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Yeni Orduspor | 9 | 33% | 66% | 55% | 33% | 3.22 |
| 2 | Sakaryaspor | 8 | 75% | 100% | 75% | 62% | 3.50 |
| 3 | Adana 01 FK | 9 | 55% | 77% | 44% | 44% | 3.33 |
| 4 | Ankarademirspor | 9 | 66% | 77% | 66% | 66% | 4.22 |
| 5 | Erzincanspor | 8 | 62% | 62% | 62% | 62% | 3.13 |
| 6 | Hekimoglu Trabzon | 9 | 88% | 88% | 88% | 55% | 3.56 |
| 7 | Kahramanmaraş İstiklal Spor | 9 | 66% | 66% | 66% | 44% | 2.78 |
| 8 | 12 Bingol Bld | 9 | 55% | 55% | 44% | 22% | 2.11 |
| 9 | Beyoglu Yeni Carsi | 8 | 75% | 87% | 75% | 37% | 3.63 |
| 10 | Karacabey Belediyespor | 8 | 62% | 75% | 62% | 62% | 3.13 |
| 11 | Ankaragucu | 8 | 75% | 75% | 50% | 50% | 3.00 |
| 12 | Kutahyaspor | 9 | 55% | 88% | 66% | 55% | 3.44 |
| 13 | Serik Belediyespor | 9 | 55% | 77% | 44% | 22% | 2.67 |
| 14 | Inegolspor | 8 | 87% | 87% | 75% | 25% | 3.00 |
| 15 | Fethiyespor | 8 | 62% | 75% | 62% | 25% | 2.63 |
| 16 | Kirklarelispor | 8 | 50% | 62% | 62% | 25% | 2.50 |
| 17 | Iskenderunspor | 8 | 37% | 75% | 62% | 62% | 3.75 |
Đội cuối bảng là Arnavutköy BGS với 0 điểm, hiệu số -17.
Toàn giải trung bình 3.26 bàn/trận sau 80 lượt trận.
Cách đọc bảng xếp hạng · Tr trận · T thắng · H hòa · B bại · HS hiệu số
Hỏi nhanh về trang này
- Đội nào đang đứng đầu Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ?
- Elazigspor dẫn đầu Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ 2026-2027 với 22 điểm sau 9 trận (7 thắng, 1 hòa, 1 thua, hiệu số +20), hơn Musspor xếp thứ hai 0 điểm.
- Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ mùa này trung bình bao nhiêu bàn mỗi trận?
- Sau 80 trận đã đấu, 18 đội ở Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ ghi tổng cộng 264 bàn, trung bình 3,30 bàn/trận; đội ghi nhiều bàn nhất là Musspor (29 bàn).
- Vua phá lưới Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ hiện tại là ai?
- B. Karahan (Aksarayspor) dẫn đầu danh sách ghi bàn Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ 2026-2027 với 9 bàn và 1 kiến tạo; xếp sau là S. Koç (Musspor) với 7 bàn.
- Lượt trận tiếp theo của Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ diễn ra khi nào?
- Trận gần nhất của Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ là Somaspor vs Sebat Genclikspor lúc 19:00 ngày 04/11/2026 (Vòng 5); ngày đó có 1 trận.
- Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ đang đá đến vòng mấy?
- Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ 2026-2027 đang ở vòng 5 trên tổng 38 vòng, với 18 đội tham dự.
Trả lời sinh tự động từ số liệu trên trang, tính đến 21:33 03/11/2026 (giờ Việt Nam).