
Bulgarian First League
BulgariaMùa 2026-2027Vòng 12/26Giải vô địch (league)ĐKVĐ Levski Sofia (27 lần)cập nhật 22:20 24/10/2026
BXH Bulgarian First League mùa 2026-2027: điểm, hiệu số, thành tích sân nhà/sân khách và phong độ 5 trận gần nhất của 14 đội.
Levski Sofia đang dẫn đầu Bulgarian First League với 28 điểm sau 10 trận, hơn CSKA Sofia 1 điểm; thắng 4/5 trận gần nhất, vòng tới gặp Arda.
Bảng xếp hạng Bulgarian First League 2026-2027
| # | Đội | Tr | T | H | B | BT–BB | HS | Điểm | Phong độ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | 10 | 9 | 1 | 0 | 23–4 | +19 | 28 | TTTHT | |
| 2 | 11 | 8 | 3 | 0 | 27–9 | +18 | 27 | HTTHT | |
| 3 | 10 | 8 | 2 | 0 | 21–7 | +14 | 26 | HHTTT | |
| 4 | 12 | 8 | 1 | 3 | 25–13 | +12 | 25 | BTTBT | |
| 5 | 12 | 6 | 1 | 5 | 17–18 | -1 | 19 | TTTTB | |
| 6 | 11 | 5 | 2 | 4 | 15–17 | -2 | 17 | TBBHB | |
| 7 | 12 | 3 | 4 | 5 | 11–17 | -6 | 13 | HHBTB | |
| 8 | 11 | 2 | 5 | 4 | 9–9 | 0 | 11 | BTHBB | |
| 9 | 12 | 3 | 2 | 7 | 15–21 | -6 | 11 | BBHTT | |
| 10 | 12 | 2 | 4 | 6 | 10–21 | -11 | 10 | THHBH | |
| 11 | 12 | 1 | 6 | 5 | 13–20 | -7 | 9 | HBTHH | |
| 12 | 11 | 2 | 2 | 7 | 6–14 | -8 | 8 | BTBHH | |
| 13 | 11 | 2 | 2 | 7 | 10–21 | -11 | 8 | HBBBB | |
| 14 | 11 | 1 | 3 | 7 | 11–22 | -11 | 6 | BBHHB |
Relegation PlayoffsTitle Play-offsUEFA ECL qualifying playoffsT thắngH hòaB bại
Sân nhà / sân khách · League
| # | Đội | Sân nhà | Sân khách | ||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | Tr | T-H-B | BT–BB | Đ | ||
| 1 | Levski Sofia | 5 | 5-0-0 | 14–1 | 15 | 5 | 4-1-0 | 9–3 | 13 |
| 2 | CSKA Sofia | 5 | 5-0-0 | 17–5 | 15 | 6 | 3-3-0 | 10–4 | 12 |
| 3 | Ludogorets Razgrad | 6 | 5-1-0 | 13–3 | 16 | 4 | 3-1-0 | 8–4 | 10 |
| 4 | CSKA 1948 Sofia | 7 | 6-0-1 | 18–7 | 18 | 5 | 2-1-2 | 7–6 | 7 |
| 5 | Botev Plovdiv | 6 | 4-1-1 | 9–6 | 13 | 6 | 2-0-4 | 8–12 | 6 |
| 6 | Arda | 5 | 3-1-1 | 9–5 | 10 | 6 | 2-1-3 | 6–12 | 7 |
| 7 | Spartak Varna | 6 | 1-3-2 | 5–6 | 6 | 6 | 2-1-3 | 6–11 | 7 |
| 8 | Slavia Sofia | 6 | 0-4-2 | 4–6 | 4 | 5 | 2-1-2 | 5–3 | 7 |
| 9 | FC Dunav Ruse | 6 | 1-2-3 | 6–9 | 5 | 6 | 2-0-4 | 9–12 | 6 |
| 10 | Botev Vratsa | 5 | 1-2-2 | 2–5 | 5 | 7 | 1-2-4 | 8–16 | 5 |
| 11 | Lokomotiv Sofia | 6 | 0-2-4 | 5–11 | 2 | 6 | 1-4-1 | 8–9 | 7 |
| 12 | Lokomotiv Plovdiv | 5 | 2-1-2 | 5–5 | 7 | 6 | 0-1-5 | 1–9 | 1 |
| 13 | FK Septemvri Sofia | 6 | 1-1-4 | 6–13 | 4 | 5 | 1-1-3 | 4–8 | 4 |
| 14 | Cherno More Varna | 5 | 1-1-3 | 7–11 | 4 | 6 | 0-2-4 | 4–11 | 2 |
Bàn thắng & tài xỉu theo đội · League
| # | Đội | Tr | BTTS | Tài 1.5 | Tài 2.5 | Tài 3.5 | Bàn/trận |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1 | Levski Sofia | 10 | 40% | 80% | 60% | 20% | 2.70 |
| 2 | CSKA Sofia | 11 | 63% | 90% | 63% | 45% | 3.27 |
| 3 | Ludogorets Razgrad | 10 | 60% | 90% | 50% | 20% | 2.80 |
| 4 | CSKA 1948 Sofia | 12 | 66% | 83% | 75% | 41% | 3.17 |
| 5 | Botev Plovdiv | 12 | 41% | 75% | 50% | 41% | 2.92 |
| 6 | Arda | 11 | 54% | 81% | 45% | 36% | 2.91 |
| 7 | Spartak Varna | 12 | 33% | 58% | 33% | 25% | 2.33 |
| 8 | Slavia Sofia | 11 | 45% | 54% | 27% | 0% | 1.64 |
| 9 | FC Dunav Ruse | 12 | 66% | 91% | 66% | 33% | 3.00 |
| 10 | Botev Vratsa | 12 | 50% | 75% | 50% | 25% | 2.58 |
| 11 | Lokomotiv Sofia | 12 | 83% | 91% | 50% | 33% | 2.75 |
| 12 | Lokomotiv Plovdiv | 11 | 36% | 63% | 18% | 0% | 1.82 |
| 13 | FK Septemvri Sofia | 11 | 54% | 81% | 63% | 18% | 2.82 |
| 14 | Cherno More Varna | 11 | 63% | 81% | 54% | 45% | 3.00 |
Đội cuối bảng là Cherno More Varna với 6 điểm, hiệu số -11.
Toàn giải trung bình 2.66 bàn/trận sau 79 lượt trận.
Cách đọc bảng xếp hạng · Tr trận · T thắng · H hòa · B bại · HS hiệu số
Hỏi nhanh về trang này
- Đội nào đang đứng đầu Bulgarian First League?
- Levski Sofia dẫn đầu Bulgarian First League 2026-2027 với 28 điểm sau 10 trận (9 thắng, 1 hòa, 0 thua, hiệu số +19), hơn CSKA Sofia xếp thứ hai 1 điểm.
- Bulgarian First League mùa này trung bình bao nhiêu bàn mỗi trận?
- Sau 79 trận đã đấu, 14 đội ở Bulgarian First League ghi tổng cộng 213 bàn, trung bình 2,70 bàn/trận; đội ghi nhiều bàn nhất là CSKA Sofia (27 bàn).
- Vua phá lưới Bulgarian First League hiện tại là ai?
- Joel·Zwarts (CSKA Sofia) dẫn đầu danh sách ghi bàn Bulgarian First League 2026-2027 với 8 bàn và 1 kiến tạo; xếp sau là Rwan Philipe Rodrigues de Souza Cruz (Ludogorets Razgrad) với 6 bàn.
- Lượt trận tiếp theo của Bulgarian First League diễn ra khi nào?
- Trận gần nhất của Bulgarian First League là Lokomotiv Plovdiv vs Slavia Sofia lúc 22:00 ngày 26/10/2026 (Vòng 12); ngày đó có 2 trận.
- Đương kim vô địch Bulgarian First League là đội nào?
- Đương kim vô địch Bulgarian First League là Levski Sofia (27 lần đăng quang); kỷ lục nhiều danh hiệu nhất thuộc về CSKA Sofia với 31 lần.
- Bulgarian First League đang đá đến vòng mấy?
- Bulgarian First League 2026-2027 đang ở vòng 12 trên tổng 26 vòng, với 14 đội tham dự.
Trả lời sinh tự động từ số liệu trên trang, tính đến 14:54 25/10/2026 (giờ Việt Nam).