
Junior Sornoza
Junior Sornoza là tiền vệ 32 tuổi quốc tịch ECU, hiện khoác áo Independiente del Valle.
Tiểu sử Junior Sornoza
Junior Sornoza là tiền vệ quốc tịch Ecuador, hiện thi đấu cho câu lạc bộ Independiente del Valle, sinh ngày 28/01/1994 và 32 tuổi. Chiều cao 166 cm, nặng 63 kg, thuận chân phải. Mùa 2026, Junior Sornoza có 7 bàn thắng và 6 kiến tạo trong 40 trận ra sân, tổng cộng 2507 phút thi đấu với điểm trung bình 6,83. Tại LigaPro Ecuador, số liệu là 4 bàn và 4 kiến tạo sau 30 trận, còn ở Copa Libertadores là 2 bàn sau 8 trận. Giá trị thị trường hiện ở mức 900 nghìn €, cao nhất từng đạt 4,5 triệu € (2019), hợp đồng đến 30/12/2028.
Biên tập từ dữ liệu trên trang, 25/10/2026.
Mùa 2026 · tổng hợp 3 giải
Thống kê theo giải
| Giải | Mùa | Đội | Trận | Chính | Phút | Bàn | Pen | KT | Sút | Trúng | Chuyền | TC | Vàng | Đỏ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| LigaPro Ecuador | 2026 | — | 31 | 20 | 1.759 | 4 | 0 | 4 | 38 | 18 | 90% | 41% | 7 | 0 | 6,90 |
| Copa Libertadores | 2026 | — | 8 | 8 | 637 | 2 | 1 | 1 | 19 | 8 | 89% | 51% | 2 | 1 | 7,18 |
| Cúp Ecuador | 2026 | — | 2 | 2 | 167 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | — | — | 0 | 0 | — |
| Siêu cúp Ecuador | — | — | 1 | 1 | 66 | 1 | 0 | 1 | 0 | 0 | — | — | 0 | 0 | 8,30 |
Chỉ số chi tiết từng giải
LigaPro Ecuador · mùa 2026 · 31 trận ra sân, 1.759 phút · điểm TB 6,90
Tấn công
- Bàn thắng
- 4
- Phạt đền ghi
- 0
- Kiến tạo
- 4
- Sút / trúng đích
- 18/38
- Sút trong vòng cấm
- 12
- Sút ngoài vòng cấm
- 26
- Dội khung gỗ
- 2
- Cơ hội lớn tạo ra
- 4
- Cơ hội lớn bỏ lỡ
- 4
- Rê bóng thành công
- 2/12
- Đá phạt (bàn / sút)
- 0/19
- Phản công (bàn / sút / lần)
- 0/1/1
- Việt vị
- 1
Chuyền bóng
- Chuyền chính xác
- 858/948 (90%)
- Chuyền quyết định
- 63
- Tạt bóng chính xác
- 43/104 (41%)
- Chuyền dài chính xác
- 82/98 (83%)
Phòng ngự
- Tắc bóng (thành công / tổng)
- 12 (chưa có số thành công)
- Cắt bóng
- 8
- Phá bóng
- 9
- Chặn cú sút
- 7
Tranh chấp
- Tranh chấp thắng
- 39/94 (41%)
- Không chiến thắng / thua
- 6 / 14
- Tranh chấp mặt đất thắng / thua
- 33 / 41
- Bị tước bóng
- 9
- Mất quyền kiểm soát
- 195
- Phạm lỗi
- 7
- Bị phạm lỗi
- 19
Kỷ luật
- Thẻ vàng
- 7
- Thẻ đỏ
- 0
- Hai vàng thành đỏ
- 0
Cập nhật 02/11/2026
Copa Libertadores · mùa 2026 · 8 trận ra sân, 637 phút · điểm TB 7,18
Tấn công
- Bàn thắng
- 2
- Phạt đền ghi
- 1
- Kiến tạo
- 1
- Sút / trúng đích
- 8/19
- Sút trong vòng cấm
- 9
- Sút ngoài vòng cấm
- 10
- Dội khung gỗ
- 0
- Cơ hội lớn tạo ra
- 3
- Cơ hội lớn bỏ lỡ
- 1
- Rê bóng thành công
- 4/4
- Đá phạt (bàn / sút)
- 0/12
- Phản công (bàn / sút / lần)
- 0/0/0
- Việt vị
- 0
Chuyền bóng
- Chuyền chính xác
- 263/294 (89%)
- Chuyền quyết định
- 25
- Tạt bóng chính xác
- 11/39 (28%)
- Chuyền dài chính xác
- 33/41 (80%)
Phòng ngự
- Tắc bóng (thành công / tổng)
- 0/2
- Cắt bóng
- 3
- Phá bóng
- 4
- Chặn cú sút
- 4
Tranh chấp
- Tranh chấp thắng
- 19/37 (51%)
- Không chiến thắng / thua
- 1 / 4
- Tranh chấp mặt đất thắng / thua
- 18 / 14
- Bị tước bóng
- 4
- Mất quyền kiểm soát
- 72
- Phạm lỗi
- 4
- Bị phạm lỗi
- 12
Kỷ luật
- Thẻ vàng
- 2
- Thẻ đỏ
- 1
- Hai vàng thành đỏ
- 0
Cập nhật 19/09/2026
Cúp Ecuador · mùa 2026 · 2 trận ra sân, 167 phút
Tấn công
- Bàn thắng
- 0
- Phạt đền ghi
- 0
- Kiến tạo
- 0
- Sút / trúng đích
- 0
- Sút trong vòng cấm
- 0
- Sút ngoài vòng cấm
- 0
- Dội khung gỗ
- 0
- Cơ hội lớn tạo ra
- 0
- Cơ hội lớn bỏ lỡ
- 0
- Rê bóng thành công
- 0
- Đá phạt (bàn / sút)
- 0
- Phản công (bàn / sút / lần)
- 0/0/0
- Việt vị
- 0
Chuyền bóng
- Chuyền chính xác
- —
- Chuyền quyết định
- 0
- Tạt bóng chính xác
- —
- Chuyền dài chính xác
- —
Phòng ngự
- Tắc bóng (thành công / tổng)
- 0
- Cắt bóng
- 0
- Phá bóng
- 0
- Chặn cú sút
- 0
Tranh chấp
- Tranh chấp thắng
- —
- Không chiến thắng / thua
- 0 / 0
- Tranh chấp mặt đất thắng / thua
- 0 / 0
- Bị tước bóng
- 0
- Mất quyền kiểm soát
- 0
- Phạm lỗi
- 0
- Bị phạm lỗi
- 0
Kỷ luật
- Thẻ vàng
- 0
- Thẻ đỏ
- 0
- Hai vàng thành đỏ
- 0
Cập nhật 29/10/2026
Siêu cúp Ecuador · 1 trận ra sân, 66 phút · điểm TB 8,30
Tấn công
- Bàn thắng
- 1
- Phạt đền ghi
- 0
- Kiến tạo
- 1
- Sút / trúng đích
- 0
- Sút trong vòng cấm
- 0
- Sút ngoài vòng cấm
- 0
- Dội khung gỗ
- 0
- Cơ hội lớn tạo ra
- 0
- Cơ hội lớn bỏ lỡ
- 0
- Rê bóng thành công
- 0
- Đá phạt (bàn / sút)
- 0
- Phản công (bàn / sút / lần)
- 0/0/0
- Việt vị
- 0
Chuyền bóng
- Chuyền chính xác
- —
- Chuyền quyết định
- 0
- Tạt bóng chính xác
- —
- Chuyền dài chính xác
- —
Phòng ngự
- Tắc bóng (thành công / tổng)
- 0
- Cắt bóng
- 0
- Phá bóng
- 0
- Chặn cú sút
- 0
Tranh chấp
- Tranh chấp thắng
- —
- Không chiến thắng / thua
- 0 / 0
- Tranh chấp mặt đất thắng / thua
- 0 / 0
- Bị tước bóng
- 0
- Mất quyền kiểm soát
- 0
- Phạm lỗi
- 0
- Bị phạm lỗi
- 0
Kỷ luật
- Thẻ vàng
- 0
- Thẻ đỏ
- 0
- Hai vàng thành đỏ
- 0
Cập nhật 10/08/2026
Chỉ số 10 trận gần nhất
| Ngày | Giải | Đối thủ | KQ | Phút | Bàn | KT | Sút | Trúng | CQĐ | Chuyền | Tắc bóng | TC | Thẻ | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 02/11/2026 | LigaPro Ecuador | vs Liga Dep Universitaria Quito | T 2-0 | 45 | 0 | 0 | 2 | 0 | 0 | 13/14 | 0 | 2/6 | — | 6,62 |
| 24/10/2026 | LigaPro Ecuador | vs CD Universidad Católica | H 0-0 | 14 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 6/6 | 0 | — | — | 6,35 |
| 18/10/2026 | LigaPro Ecuador | @ Macara | B 0-1 | 66 | 0 | 0 | 3 | 2 | 1 | 23/30 | 1 | 2/5 | — | 6,29 |
| 10/10/2026 | LigaPro Ecuador | vs Sociedad Deportiva Aucas | T 2-1 | 67 | 0 | 0 | 1 | 0 | 1 | 29/34 | 1 | 3/5 | V | 6,04 |
| 18/09/2026 | Copa Libertadores | @ Flamengo - RJ | H 1-1 | 90 | 0 | 0 | 1 | 1 | 2 | 48/52 | 0 | 3/4 | — | 6,63 |
| 14/09/2026 | LigaPro Ecuador | @ Libertad Loja | T 3-2 | 30 | 0 | 0 | 1 | 0 | 2 | 10/11 | 0 | — | — | 6,11 |
| 11/09/2026 | Copa Libertadores | vs Flamengo - RJ | B 0-2 | 75 | 0 | 0 | 4 | 2 | 2 | 39/43 | 0 | 1/1 | — | 6,74 |
| 06/09/2026 | LigaPro Ecuador | vs Macara | T 3-1 | 20 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 9/9 | 2 | 3/4 | V | 6,19 |
| 03/09/2026 | LigaPro Ecuador | @ Barcelona SC(ECU) | B 1-2 | 75 | 0 | 0 | 0 | 0 | 1 | 23/25 | 0 | — | — | 6,42 |
| 30/08/2026 | LigaPro Ecuador | vs CD Universidad Católica | H 2-2 | 23 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 18/18 | 0 | 0/2 | — | 6,14 |
Giá trị thị trường qua các năm
Bảng số liệu (28 mốc)
| Thời điểm | Tuổi | Giá trị |
|---|---|---|
| 10/07/2013 | 19 | 2,0 triệu € |
| 26/12/2013 | 19 | 2,2 triệu € |
| 03/08/2014 | 20 | 2,4 triệu € |
| 29/12/2014 | 20 | 2,5 triệu € |
| 29/06/2015 | 21 | 2,0 triệu € |
| 29/12/2015 | 21 | 2,4 triệu € |
| 29/07/2016 | 22 | 2,5 triệu € |
| 29/12/2016 | 22 | 2,2 triệu € |
| 06/12/2017 | 23 | 2,0 triệu € |
| 22/05/2018 | 24 | 2,5 triệu € |
| 17/02/2019 | 25 | 3,5 triệu € |
| 14/08/2019 | 25 | 4,5 triệu € |
| 26/11/2019 | 25 | 3,5 triệu € |
| 07/04/2020 | 26 | 2,8 triệu € |
| 13/10/2020 | 26 | 2,0 triệu € |
| 29/12/2020 | 26 | 1,8 triệu € |
| 20/04/2021 | 27 | 1,8 triệu € |
| 29/12/2021 | 27 | 1,8 triệu € |
| 19/06/2022 | 28 | 1,6 triệu € |
| 29/12/2022 | 28 | 2,0 triệu € |
| 13/07/2023 | 29 | 2,0 triệu € |
| 04/12/2023 | 29 | 2,0 triệu € |
| 05/06/2024 | 30 | 1,8 triệu € |
| 15/12/2024 | 30 | 1,5 triệu € |
| 08/04/2025 | 31 | 1,2 triệu € |
| 15/06/2025 | 31 | 1,2 triệu € |
| 21/12/2025 | 31 | 1,0 triệu € |
| 02/06/2026 | 32 | 900 nghìn € |
Giá trị thị trường cao nhất 4,5 triệu € vào năm 2019; hiện tại 900 nghìn €.
Chỉ số
- Tốc độ65
- Kỹ thuật70
- Tư duy67
- Sức mạnh44
- Thể lực53